กระทู้เมื่อเร็วๆ นี้

หน้า: [1] 2 3 ... 10
1
ผู้ช่วยผู้ประสานงาน ศูนย์ประสานงานภูมิภาคฯ ภาคกลางและภาคตะวันออก

นายกัปปน์ สร้อยคำพา
ผู้ช่วยผู้ประสานงานฯ
จดหมายอิเล็กทรอนิกส์ kupp.soy@gmail.com
หมายเลขโทรศัพท์ 096-607-6051
2
KidBright with Arduino IDE Q&A / ตัวอย่าง KidBright with Arduino IDE อ่านค่า RTC
« กระทู้ล่าสุด โดย lightroomsek เมื่อ กันยายน 10, 2019, 11:38:14 PM »
magnificent idea
3
KidBright with Arduino IDE Q&A / Re: KidBright + ArduinoIDE #1 ติดตั้ง ArduinoIDE และตัวอย่างโปรแกรม LED Blink
« กระทู้ล่าสุด โดย Watchara A. เมื่อ สิงหาคม 25, 2019, 10:39:35 AM »
ถ้าเป็น ณ เวลานี้อาจารย์ใช้ KBIDE จะง่ายที่สุดครับ
ลองค้นด้วยคีย์เวิร์ดนี้ในกูเกิ้ลนะครับ
4
KidBright with Arduino IDE Q&A / Re: KidBright + ArduinoIDE #1 ติดตั้ง ArduinoIDE และตัวอย่างโปรแกรม LED Blink
« กระทู้ล่าสุด โดย Pete Jaturawit เมื่อ สิงหาคม 24, 2019, 02:56:24 PM »
ช่วยหน่อยครับ
คือ เหมือนแบบน้ทุกอย่างแล้ว
แต่มันขึ้น error ว่า Failed to connect to ESP32: Invalid head of packet
มีวิธีแก้มั้ยครับ หรือว่าผมโหลดผิดเวอร์ชั่น (1.0.2)
ขอบคุณครับ
5
KidBright IDE Q&A / Re: การอัพเดท kidbright IDE
« กระทู้ล่าสุด โดย Watchara A. เมื่อ สิงหาคม 22, 2019, 01:31:37 PM »
โดยปกติแล้ว ควรใช้เวลาไม่นานครับ
แต่หลายกรณีในคอมพิวเตอร์บางเครื่องพบปัญหาการอัพเดทเช่นกันครับ

ผมจะพยายามแจ้งทีมพัฒนา KidBright IDE ให้ครับ
ในช่วงนี้สามารถทดลองใช้ KBIDE ไปพลางก่อนได้ครับ
6
KidBright IDE Q&A / การอัพเดท kidbright IDE
« กระทู้ล่าสุด โดย pienkit เมื่อ สิงหาคม 21, 2019, 09:08:42 PM »
การอัพเดท kid bright IDE โดยปกติใช้เวลาประมาณเท่าไหร่ ขึ้นกับปัจจัยอะไรบ้าง
ตอนนี้พบปัญหาคือ เมื่อปล่อยให้มีการ update เกิดขึ้นจะใช้เวลานานมาก จนต้องหยุดการ update เอง
7
เซ็นเซอร์ที่นำไปใช้เป็นรุ่นไหนครับ
8
KidBright Sensor Q&A / kidbright สามารถต่อ sensor digital แล้วแสดงค่าเป็นตัวเลขได้เลยหรือไม่
« กระทู้ล่าสุด โดย Laila เมื่อ สิงหาคม 07, 2019, 06:58:04 PM »
ติดปัญหาเรื่องการแสดงค่า sensor ค่ะ ไม่มีblock รองรับการอ่านค่าจาก sensor ที่เป็น digitalอยากทราบวิธีการค่ะ ต้องใช้อุปกรณืเสริม หรือว่าทำอย่างไรคะ ให้ต่อ sensor แล้วแสดงค่าได้เลย

9
KidBright Dev. Board Q&A / Re: กดรีเซ็ตที้บอร์ดอย่างไรครับ ลองกดแล้วไม่ได้
« กระทู้ล่าสุด โดย Watchara A. เมื่อ กรกฎาคม 24, 2019, 06:59:14 PM »
การ Reset ที่บอร์ดเป็นการเริ่มต้นการทำงานใหม่เหมือน Computer ครับ
ไม่ใช่การล้างโปรแกรมที่มีอยู่ครับ
10
KidBright Dev. Board Q&A / Re: กดรีเซ็ตที้บอร์ดอย่างไรครับ ลองกดแล้วไม่ได้
« กระทู้ล่าสุด โดย N1212312121 เมื่อ กรกฎาคม 24, 2019, 02:23:55 PM »
ผมก็ไม่รุ้เหมือนกันนะครับ :'(
หน้า: [1] 2 3 ... 10