ผู้เขียน หัวข้อ: Kidbrigth กับ Ultrasonic sensor ทำงานร่วมกันต้องผ่าน Arduino IDE ใช่หรือไม่  (อ่าน 1520 ครั้ง)

amornrat

• Newbie
  • *
  • Point: +0/-0
สอบถามค่ะ..กำลังทำ Project กับเด็ก ๆ ที่ รร. ไม่ทราบว่า บอร์ด Kidbrigth กับ Ultrasonic sensor ทำงานร่วมกันต้องผ่าน Arduino IDE ใช่หรือไม่
แล้วการต่อพ่วงต้องต่ออย่างไร ขอคำแนะนำด้วยค่ะ

Watchara A.

• Administrator
  • Sr. Member
  • Point: +0/-0
  • E25FGL / (alias : E22MHS,E22AAA)
    • TSE Official Web
สอบถามค่ะ..กำลังทำ Project กับเด็ก ๆ ที่ รร. ไม่ทราบว่า บอร์ด Kidbrigth กับ Ultrasonic sensor ทำงานร่วมกันต้องผ่าน Arduino IDE ใช่หรือไม่
แล้วการต่อพ่วงต้องต่ออย่างไร ขอคำแนะนำด้วยค่ะ

แนะนำให้ทดลองใช้ KidBright กับ Arduino IDE ในการทำงานร่วมกับ Ultrasonic Sensor ครับ
สามารถทดลองตามตัวอย่างนี้ โดยใช้ PIN 18,19 บน KidBright ครับ

https://www.instructables.com/id/Pocket-Size-Ultrasonic-Measuring-Tool-With-ESP32/

ผมยังไม่ได้ทดลองใช้งาน ได้ผลเป็นอย่างไรช่วยแจ้งด้วยนะครับ
วัชระ อมศิริ
คณะวิศวกรรมศาสตร์ มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์
99 หมู่ 18 ตำบลคลองหนึ่ง อำเภอคลองหลวง
จังหวัดปทุมธานี 12120
awatchar@engr.tu.ac.th

หมายเหตุ : การแนะนำทางเทคนิคต่างๆ เป็นการแนะนำอย่างง่ายให้มีความเหมาะสมกับการนำไปใช้ของนักเรียน อาจอธิบายไม่ถูกต้องชัดเจนตามหลักวิชาการ ขออภัยมา ณ ที่นี้